Diễn đàn lớp 12A14 (05-08) THPT Vũng Tàu

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn lớp 12A14 (05-08) THPT Vũng Tàu

3 posters

Hiện tại là món quà của cuộc sống

^_^POIT^_^
    ^_^POIT^_^
    super vip
    super vip

Nữ
    Sở thik : 8, T_T, chơi bời, ăn kem trogn thời tiết lạnh, ngắm mưa
    Pet : Hiện tại là món quà của cuộc sống 071030022054851

Hiện tại là món quà của cuộc sống Empty Hiện tại là món quà của cuộc sống

Bài gửi by ^_^POIT^_^ Mon Apr 14, 2008 12:51 pm

Hãy tưởng tượng có một ngân hàng ghi vào tài khoản của bạn 86. 400 đô la mỗi sáng. Tuy nhiên, phần sai ngạch của ngày này không được chuyển sang ngày khác.Mỗi đêm ngân hàng sẽ xóa hết phần bạn chưa dùng hết trong ngày.

Bạn sẽ làm gì... Dĩ nhiên là tận dụng từng đồng, đúng không...

Mỗi người trong chúng ta đều có một ngân hàng như thế, đó chính là Thời Gian.

Mỗi sáng nó ghi vào tài khoản của bạn 86. 400 giây. Khi đêm về, nó xóa hết phần thời gian bạn chưa kịp đầu tư vào việc có ích. Ngân hàng này không chuyển bất cứ khoản sai ngạch nào còn lại trong này và cũng không cho bạn chi trội.

Mỗi ngày bạn nhận được một tài khoản mới. Cứ đêm về phần dư lại trong ngày sẽ bị xóa. Nếu bạn không tận dụng được khoản gởi đó, người thiệt thòi chính là bạn. Không thể quay lại quá khứ, cũng không thể cưỡng lại “ngày mai”. Bạn phải sống trong hiện tại chỉ bằng khoản đã được gởi của chính ngày hôm nay. Vì vậy, hãy đầu tư thời gian của từng ngày một cách khôn ngoan để làm lợi nhiều nhất cho sức khỏe, hạnh phúc, và sự thành đạt của chính bản thân bạn.

Đồng hồ vẫn đều đều gõ nhịp, bạn hãy tận dụng ngày hôm nay.

Để hiểu được giá trị của một năm, hãy hỏi một học sinh vừa thi rớt.

Để hiểu được giá trị của một tháng, hãy hỏi một bà mẹ sinh non.

Để hiểu được giá trị của một tuần, hãy hỏi tổng biên tập của một tờ tuần báo.

Để hiểu được giá trị của một giờ, hãy hỏi người yêu nhau đang mong chờ được gặp mặt nhau.

Để hiểu được giá trị của một phút, hãy hỏi người vừa trễ tàu.

Để hiểu được giá trị của một giây, hãy hỏi một người vừa thoát hiểm trong gang tấc.

Để hiểu giá trị của một nghìn giây, hãy hỏi chủ nhân của một chiếc huy chương Thế Vận Hội.

Hãy biết trân trọng mỗi phút giây bạn đang có trong tay! Và cần phải trân trọng nó hơn nữa khi bạn sẻ chia thời gian với một ai đó đặc biệt, đặc biệt đến mức bạn phải dành thời gian của mình cho người ấy.

Hãy nhớ rằng thời gian thì không chờ đợi ai cả.

Bạn bè thực sự là tài sản hết sức quý báu của bạn. Họ đem lại nụ cười cho bạn, động viên bạn vươn đến thành công. Họ lắng nghe lời bạn nói, cho bạn một lời khen tặng, và nhất là họ muốn thổ lộ tâm tình với bạn.

Hãy thể hiện cho họ thấy bạn quan tâm tới họ đến nhường nào.

Hãy gửi thông điệp này đến bạn mình.

Nếu bạn cũng nhận được một thông điệp như thế từ người khác thì bạn biết rằng mình đã có một vòng tròn tình bạn.

Ngày hôm qua là quá khứ

Ngày mai là một điều bí ẩn

Còn hôm nay là một món quà

Chính vì vậy mà người ta vẫn gọi

Hiện tại là món quà của cuộc sống
    (theo cyworld)
    *-*FirePhoenix*-*
    *-*FirePhoenix*-*
    super vip
    super vip

Nữ
    Sở thik : chơi với cún cưng
    Pet : Hiện tại là món quà của cuộc sống Cutepuppy3

Hiện tại là món quà của cuộc sống Empty Re: Hiện tại là món quà của cuộc sống

Bài gửi by *-*FirePhoenix*-* Mon Apr 14, 2008 9:22 pm

lâu rồi mới đọc lại truyện này....luôn luôn mang sự triết lý sâu sắc........mà thật dễ hiểu...........
    ^_^POIT^_^
    ^_^POIT^_^
    super vip
    super vip

Nữ

Bài gửi by ^_^POIT^_^ Sat Apr 19, 2008 10:03 pm

LÀM GÌ KHI NỖI BUỒN ẬP ĐẾN
    Tôi viết những dòng này cho bạn,cho tôi và cho cả những người tôi chưa từng quen biết.Mỗi khi đau buồn hay bế tắc,hãy nghĩ đến nhau,đến những người xung quanh-họ vẫn luôn bên cạnh bạn,vẫn cầu mong cho bạn được tiếp thêm sức mạnh,được bình an cả trong cuộc sống lẫn tâm hồn.Vì thế hãy gắng lên để vượt qua,bạn nhé!
    Những thất bại,chông gai dễ làm ta nản lòng.Nhưng hãy giữ vững niềm tin dù bạn đang đối mặt với thất vọng,buồn đau.Và hãy nhớ rằng trong mỗi chúng ta luôn có một sức mạnh tiềm ẩn.Sức mạnh đó sẽ giúp ta vượt qua giông bão cuộc đời.
    Hãy sống và dám sống,đừng để nỗi buồn và sự tuyệt vọng chôn vùi ước mơ của bạn.Không ai có được một cuốc sống hoàn hảo cả.Sau những lần thất bại,bạn sẽ thấy mình trưởng thành hơn.Những người từng trải,dũng cảm và yêu cuộc sống sẽ học được cách xoa dịu vết thương nhanh hơn.
    Đừng bao giờ để mình bị quật ngã trước những thật bại,mà hãy xem đó là bài học vô cùng quý giá.Người ta không thua khi bại trận mà chỉ thua khi đầu hàng.
    Đôi khi những khó khăn,trở ngại lại rất cần thiết,vì nhờ đó chúng ta sẽ mạnh mẽ hơn.Nếu cuộc sống mà không có một thử thách nào,chúng ta sẽ trở nên yếu đuối,về thể xác lẫn tinh thần.
    Bạn không thể hiểu được giá trị của hạnh phúc khi chưa từng có những tháng năm bất hạnh,khổ đau.Rồi cũng chỉ khi nỗi buồn ập đến,nỗi cô đơn trống trãi,sự thiếu vắng bủa vây,bạn mới hiểu được giá trị hạnh phúc vốn có quanh mình.
    Vì thế,nếu hôm qua,hôm nay bạn muốn khóc vì một điều gì đó,vì một ai đó,thì bạn cứ khóc đi,cứ buồn đi.Để sau này nụ cười của bạn sẽ tươi hơn,mỗi niềm vui dù nhỏ nhoi cũng được nâng niu...
    Không ai muốn nỗi buồn đau đến với mình,nhưng nếu có nó và vượt qua được nó,bạn mới nhận ra là mình mạnh mẽ và thêm yêu cuộc sống biết bao!:birthday: Không ai muốn nỗi buồn đau đến với mình, nhưng nếu có nó và vượt qua được nó, bạn mới nhận ra là mình mạnh mẽ và thêm yêu cuộc sống biết bao!... Vì vậy... mỗi khi nỗi buồn ập đến... đừng than thân trách phận... đừng rầu rĩ... cũng đừng buông xuôi... như vậy... vô tình bạn đã tăng thêm sự trấn áp của nỗi buồn nơi bạn... Mỗi khi như thế... nhẹ nhàng thôi... tự nhủ... ah... lại thêm một thử thách mới cuộc sống dành cho ta... và... bạn sẽ dễ dàng chế ngự... vượt qua nỗi buồn... vươn lên một tầm cao hơn...
    ^_^POIT^_^
    ^_^POIT^_^
    super vip
    super vip

Nữ

Bài gửi by ^_^POIT^_^ Sat Apr 19, 2008 11:46 pm

NGƯỜI BẠN THỰC SỰ

• Người bạn bình thường chưa bao giờ thấy bạn khóc
    • Người bạn thật sự sẽ là đôi vai cho bạn tựa vào mỗi khi bạn buồn khổ và cần sự an ủi.
    • Người bạn bình thường tỏ ra khó chịu khi bạn gọi điện trễ.
    • Người bạn thật sự hỏi xem bạn mắc kẹt chuyện gì mà kô thể gọi sớm hơn.
    • Người bạn bình thường lắng nghe những vướng mắc của bạn.
    • Người bạn thật sự giúp bạn giải quyết những vướng mắc đó.
    • Người bạn bình thường cư xử như một vị khách và đợi bạn phục vụ mỗi khi họ đến thăm.
    • Người bạn thật sự luôn thoải mái và tự phục vụ mình.
    • Người bạn bình thường cho rằng tình bạn sẽ chấm dứt sau 1 vụ cãi cọ.
    • Người bạn thật sự tin rằng tình bạn sẽ càng thân thiết hơn sau những cuộc tranh cãi.
    • Người bạn bình thường luôn mong muốn bạn sẽ đến giúp đỡ họ.
    • Người bạn thật sự luôn có mặt khi bạn cần giúp đỡ.
    *Một người bạn thật sự? Đó là người vẫn gắn bó với bạn ngay cả khi tất cả người khác xa lánh bạn....
    ^_^POIT^_^
    ^_^POIT^_^
    super vip
    super vip

Nữ

Bài gửi by ^_^POIT^_^ Sun May 04, 2008 8:30 am

NẾU 1 NGÀY NÀO ĐÓ...
    Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy mọi chuyện tốt đẹp bấy lâu nay đã thay đổi ,xin đừng bi quan và buồn khổ ,đó là lúc bạn cần mỉm cười …

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy người mình yêu thương lại không còn yêu thương mình nữa,xin bạn đừng trách người ấy và hãy tôn trọng quyết định của họ ,bởi vì họ thực sự muốn như thế ,bạn chẳng thể nào ép buộc con tim của người ta khi tình cảm của họ không còn thuộc về bạn nữa.

Nếu 1 ngày nào đó bạn chợt nhận ra nụ cười mà bạn dành tặng cho ai đó lại có 1 ý nghĩa đặc biệt như thế ,xin bạn hãy tiếp tục mỉm cười và tặng cho tất cả những người còn lại -những người còn chưa thấy được nụ cười tuyệt vời của bạn

Nếu 1 ngày nào đó bạn phát hiện ra những sự thật phũ phàng đằng sau những điều tưởng như tươi sáng kia , xin bạn đừng tuyệt vọng mà hãy tin rằng đằng sau những sự thật phũ phàng ấy chắc chắn có những lý do riêng của nó và điều tốt đẹp vẫn đang chờ đón bạn vào 1 ngày không xa.

Nếu 1 ngày nào đó bạn không còn được như bây giờ ,tài năng ,sức khoẻ ,và nhan sắc đã bị thời gian làm phai màu thì xin bạn chớ lo lắng ,đó là lúc bạn bắt đầu kể lại câu chuyện cuộc đời mà bạn đã trải nghiệm cho những con người trẻ hơn - những con người cần sự chỉ đường sáng suốt của 1 người như bạn đấy.

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy cuộc đời này đáng chán biết dường nào ,và mọi việc dường như đi vào ngõ cụt thì đó là lúc bạn phải bình tĩnh ,can đảm để tìm 1 con đường mới ,dù rằng có thể bạn sẽ bị shock nhưng cách tốt nhất để nhìn thấy màu hồng của cuộc sống là bạn phải mở to mắt ra và chỉ nên nhìn vào những điều tốt đẹp.

Nếu 1 ngày nào đó bạn đối mặt với những lời yêu thương từ những người mà bạn yêu quý ,đó là lúc bạn để con tim mình cất lên tiếng nói chọn lựa ai là người bạn yêu mến nhất và lý trí của bạn sẽ đảm nhận phần việc xem ai là người thích hợp nhất .Thật tuyệt vời nếu người mà bạn yêu nhất lại là người thích hợp với bạn nhất ,nhưng nếu chỉ được chọn 1 trong 2 người đó thì có lẽ bạn nên chọn người đã cùng bạn trải qua những vui buồn ,chia sẽ với bạn tình cảm chân thành của họ và có nhiều kỷ niệm đẹp cùng bạn .Vì khi chọn lựa họ ,bạn sẽ không bao giờ đánh rơi những kỷ niệm đẹp mà bạn có và đó là động lực để 2 người yêu thương nhau hơn.

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy mình đã trưởng thành ,và đủ tự tin để có thể đối mặt với những điều khó khăn sắp tới ,đó là lúc bạn nên chia sẽ kinh nghiệm của mình cho mọi người ,vì ở 1 nơi nào đó vẫn còn nhiều bạn cùng lứa với bạn vẫn đang loay hoay tìm lối đi vững chắc vào đời.

Nếu 1 ngày nào đó ,bạn không còn đủ thời gian để xem ,hay đơn giản là ngẫm nghĩ lại những điều tốt đẹp mà bạn đã trải qua ,đó là lúc bạn cần phải nghỉ ngơi và thư giãn ,vì bạn đang đi quá nhanh trên con đường đời và rất có thể bạn sẽ bạn sẽ vấp ngã .Cách tốt nhất là bạn nên dung hoà giữa công việc và cuộc sống , và luôn mỉm cười .

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy trong cuộc sống có quá nhiều điều tươi đẹp và mọi người xung quanh bạn đã trở thành bạn tốt ,và bạn được 1 ai đó yêu bằng cả con tim thì đó là lúc bạn phải mạnh mẽ lên để giữ lấy những điều tốt đẹp này ,vì nếu bạn không trân trọng ,nâng niu những gì bạn đang có thì bạn đang đánh rơi cơ hội để trải qua hạnh phúc ,tình yêu và cả những nụ cười nữa đấy.
    Nếu 1 ngày nào đó …..
    jony3453
    jony3453
    Bé Bự
    Bé Bự

Pet : Hiện tại là món quà của cuộc sống Pet-hamster

Hiện tại là món quà của cuộc sống Empty hiện tại......sống

Bài gửi by jony3453 Sun May 04, 2008 4:30 pm

cái này copy trong "nếu em ko phải giấc mơ"
    ^_^POIT^_^
    ^_^POIT^_^
    super vip
    super vip

Nữ

Bài gửi by ^_^POIT^_^ Sun May 04, 2008 7:28 pm

thế hảSurprised Ai bik đâu, thấy trong blog của nhỏ bạn, nên lôi nó về đây thoai...

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: Sun May 19, 2024 6:58 pm