Diễn đàn lớp 12A14 (05-08) THPT Vũng Tàu

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn lớp 12A14 (05-08) THPT Vũng Tàu

3 posters

ko bik đặt tựa đề sao cả, mọi người vô đọc rùi đặt giùm cái

^_^POIT^_^
    ^_^POIT^_^
    super vip
    super vip

Nữ
    Sở thik : 8, T_T, chơi bời, ăn kem trogn thời tiết lạnh, ngắm mưa
    Pet : ko bik đặt tựa đề sao cả, mọi người vô đọc rùi đặt giùm cái 071030022054851

ko bik đặt tựa đề sao cả, mọi người vô đọc rùi đặt giùm cái Empty ko bik đặt tựa đề sao cả, mọi người vô đọc rùi đặt giùm cái tựa nha!

Bài gửi by ^_^POIT^_^ Sun Jun 29, 2008 6:05 am

KHOẢNH KHẮC
    Đôi khi có một số người lướt qua cuộc đời bạn và ngay tức khắc bạn nhận ra rằng sự có mặt của họ ý nghĩa như thế nào. Họ đã dạy bạn những bài học, đã giúp bạn nhận ra giá trị của chính mình hoặc trở thành con người mà bạn từng mơ ước. Có lẽ bạn sẽ không biết được những con người này từ đâu đến ( bạn cùng phòng, người hàng xóm, vị giáo sư, người bạn mất liên lạc từ lâu hay thậm chí là một người hoàn toàn xa lạ ). Nhưng khi bạn thờ ơ với họ, hãy nhớ rằng trong từng khoảnh khắc họ sẽ ảnh hưởng rất sâu sắc đến cuộc đời bạn.

Ban đầu sự việc xảy ra trông có vẻ kinh khủng, đau khổ và bất công, nhưng khi lấy tấm gương của cuộc đời ra để đối chiếu, bạn sẽ hiểu được là nếu không có những giây phút ấy để bạn vượt qua mọi khó khăn thì bạn khó có thể thấy được tài năng, sức mạnh, ý chí và tấm lòng của bạn. Mọi việc đều diễn ra có chủ đích mà không có gì gọi là tình cờ hay may rủi cả. Bệnh tật, tổn thương trong tình yêu, giây phút tuyệt vời nhất của cuộc sống bị đánh cắp hoặc mọi thứ ngu ngốc khác đã xảy đến với bạn, hãy nhớ rằng đó là bài học quý giá. Nếu không có nó cuộc đời này chỉ là một lối đi thẳng tắp, một con đường mà không hề có đích đến cũng như bạn sống từng ngày mà không hề ước mơ. Thật sự con đường đó rất an toàn và dễ chịu, nhưng sẽ rất nhàm chán và vô nghĩa.

Những người bạn gặp sẽ ảnh hưởng đến đến cuộc đời bạn. Thành công hay thất bại, thậm chí là những kinh nghiệm tồi tệ nhất cũng chính là bài học đáng giá nhất, sẽ giúp bạn nhận ra được giá trị của chính mình. Nếu có ai đó làm tổn thương bạn, phản bội bạn hay lợi dụng tấm lòng của bạn, hãy tha thứ cho họ bởi vì chính họ đã giúp bạn nhận ra được ý nhĩa của sự chân thật và hơn nữa, bạn biết rộng mở tấm lòng với ai đó. Nhưng nếu có ai thương yêu bạn chân thành, hãy yêu thương họ một cách vô điều kiện, không chỉ đơn thuần là họ đã yêu bạn mà họ đang dạy bạn cách để yêu .

Hãy trân trọng khoảnh khắc và hãy ghi nhớ từng khoảnh khắc những cái mà sau này bạn không còn có cơ hội để trải qua nữa. Tiếp xúc với những người mà bạn chưa từng nói chuyện, và biết lắng nghe. Hãy để trái tim biết yêu thương người khác. Bầu trời cao vời vợi vì thế hãy ngẩng đầu nhìn lên, tự tin vào bản thân. Hãy lắng nghe nhịp đập của trái tim mình :"Bạn là một cá nhân tuyệt vời. Tự tin lên và trân trọng bản thân bạn, vì nếu bạn không tin bạn thì ai sẽ làm điều ấy ?".

Hãy sở hữu cuộc sống của bạn và đừng bao giờ hối tiếc về lối sống ấy. Nếu bạn thương yêu ai đó thì hãy nói cho họ biết, dù rằng sẽ bị từ chối nhưng nó có thể làm cho một trái tim tan nát có thể đập trở lại.
    ^_^POIT^_^
    ^_^POIT^_^
    super vip
    super vip

Nữ
    Pet : ko bik đặt tựa đề sao cả, mọi người vô đọc rùi đặt giùm cái 071030022054851

ko bik đặt tựa đề sao cả, mọi người vô đọc rùi đặt giùm cái Empty Re: ko bik đặt tựa đề sao cả, mọi người vô đọc rùi đặt giùm cái

Bài gửi by ^_^POIT^_^ Sun Jun 29, 2008 6:07 am

MỎI MÒN TÌM KIẾM
    Giữa dòng đời ta mỏi mòn tìm kiếm, ngoảnh mặt quay đầu người vẫn ở hư vô. Giống như câu ­hát của TRỊNH "Bao nhiêu năm rồi còn mãi ra đi, đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt".
    Có đôi khi chúng ta cứ mải miết với những dự định xa rời hiện thực, ảo vọng với những thứ vượt quá xa với khả năng của mình, để rồi đâu biết rằng cuộc đời quá ngắn ngủi, khi tỉnh giấc quay đầu thì chúa đã ở sau lưng, ngậm ngùi tiếc nuối vì gần hết cuộc đời vẫn chẳng làm được việc gì nên chuyện ... đành rời bỏ cuộc đời với hành trang là những tiếng thở dài và những lời "có biết" ...
    Vẫn biết người sống ở trên đời thì phải có hoài bảo, ước mơ; nhưng phải lựa khả năng của mình, nếu không ước mơ vẫn chỉ là mơ ước.
    Sẽ chẳng có cái gì tự đến và tự đi, tất cả những gì muốn có đều phải do công sức của mình tạo dựng. Ban đầu mỗi người đều có cơ hội ngang nhau, có hạnh phúc và bất hạnh như nhau, nhưng nếu chúng ta không biết nâng niu, giữ gìn và chắt lọc thì hạnh phúc sẽ dần mất đi và bất hạnh sẽ tăng lên gấp bội. Vậy thì tại sao ta sống và trân trọng với tất cả những gì mình đang có.
    Vẫn là câu nói của TRỊNH:
    Sống trong đời sống đời cần có một tấm lòng, ..., để gió cuốn đi ...
    ^_^POIT^_^
    ^_^POIT^_^
    super vip
    super vip

Nữ

ko bik đặt tựa đề sao cả, mọi người vô đọc rùi đặt giùm cái Empty Re: ko bik đặt tựa đề sao cả, mọi người vô đọc rùi đặt giùm cái

Bài gửi by ^_^POIT^_^ Sun Jun 29, 2008 6:09 am

MỘT LẦN LẮNG NGHE
    Nếu một lần chú ý lắng nghe tiếng chim hót vào những buổi bình minh, bạn sẽ nhận thấy rằng: Thiên nhiên chào đón một ngày mới thật tưng bừng rộn rã.

Nếu một lần chú ý lắng nghe tiếng còi tàu thúc giục vào ga, bạn sẽ nhận ra xung quanh mình có hàng trăm người đang đợi những âm thanh thúc giục để lên đường bắt đầu cho một hành trình mới.

Nếu một lần lắng nghe tiếng chổi tre mỗi đêm đưa đều trên đường phố, bạn sẽ chợt nhủ với lòng mình: Giữa cuộc đời bận rộn và ồn ã vẫn luôn có những con người lặng lẽ xóa đi những vết dơ do dòng đời trôi nhanh để lại.

Nếu một lần thử lắng nghe tiếng dế rúc mỗi đêm hè, bạn sẽ cảm nhận được tâm trạng của thiên nhiên: Đôi khi cũng buồn da diết.

Nếu một lần chú ý lắng nghe, bạn có thể nghe thấy cả tiếng gió luồn trong kẽ lá, tiếng mưa rơi vội vã trước hiên nhà, tiếng rao đêm mỏng manh và yếu ớt...

Nếu chú ý lắng nghe...

Bạn sẽ thấy mọi âm thanh của cuộc sống dù chúng chỉ đang thổn thức. Bạn sẽ nghe cả nhịp đập của trái tim mình và nhịp đập của trái tim cuộc sống. Cuộc sống này thật tươi đẹp biết bao. Vì vậy, hãy một lần chú ý lắng nghe.
    ^_^POIT^_^
    ^_^POIT^_^
    super vip
    super vip

Nữ

Bài gửi by ^_^POIT^_^ Sun Jun 29, 2008 6:11 am

NỬA NÀY NỬA KIA
    Như nguyệt cầu, ta sống hai nửa phần trong một thực thể.
    Nửa này chìm trong bóng tối, nửa kia ngoài sáng. Nửa này chối bỏ nửa kia...

Nửa này là Ta-Mộng, nửa kia là Ta-Thực.

Nửa này ngơ ngác, nửa kia sỏi đời.

Nửa này chân thành, nửa kia đểu cáng.

Nửa này đang rưng rức khóc, nửa kia đang giòn giã cười.

...

Đôi lần ta tự hỏi:
    "Đời thấy ta nửa này hay nửa kia ?" ,
    nhưng hỏi chỉ để hỏi, câu trả lời không biết có cần thiết không ?!?

Sau nỗi buồn, ta thấy mình thêm nhiều hai-nửa.

Nửa dại khờ, nửa già cỗi với tình yêu...

Nửa xôn xao, nửa vắng lặng trước chiều...

Với tình nhân, ta nửa đam mê và nửa phần nhạt nhẽo...

Cái ta tội nghiệp !
    Mâu thuẩn đến cười ra nước mắt.

Ta mâu thuẩn với ta;
    Ta mâu thuẩn với người, với đời...

Ta mang những mâu thuẩn ấy xuống phố, phố mâu thuẩn theo... dạo qua núi sông, núi sông mâu thuẩn nốt...

Một hôm nào ta thấy mình bức bối , như điên vội vã chạy ra khỏi cái nơi đầy mâu thuẩn này, chợt hụt chân...
    vì phía bên kia cánh cửa là

Hư Không.
    ^_^POIT^_^
    ^_^POIT^_^
    super vip
    super vip

Nữ

Bài gửi by ^_^POIT^_^ Sun Jun 29, 2008 6:13 am

NGÀY HÔM QUA
    Mỗi chúng ta sinh ra và lớn lên đều có những buồn - vui, những vấp ngã và cả những thành công nữa.

Tất cả những điều đó đều để lại cho chúng ta những bài học kinh nghiệm quý báu trong cuộc đời, thậm chí, để có được nó ta phải trả giá bằng cả tình yêu và hạnh phúc của bản thân. Những gì đã qua thì khó có thể nào lấy lại được. Bởi vì đó là “ngày hôm qua”!

"Ngày hôm qua" bạn là ai? Bạn làm được những gì? Những gì còn đọng lại trong bạn? Và trong suy nghĩ của mọi người xung quanh? Với tôi, ngày hôm qua có rất nhiều điều để nói, để nhớ, để luyến tiếc mà ngày hôm nay và cũng có thể là mãi tận sau này cũng không bao giờ lấy lại được nữa.

“Ngày hôm qua” - tôi được sinh ra để ngày hôm nay có được tình yêu thương của cha, mẹ, của người thân và bạn bè.

“Ngày hôm qua” - tôi là một đứa trẻ, được sự chăm sóc âu yếm của mọi người, để ngày hôm nay tôi có trách nhiệm cũng như vai trò chăm sóc em của mình như vậy.

“Ngày hôm qua” - bước chân đầu tiên vào lớp 1 còn e dè để giờ đây có được những kiến thức cho bản thân mình và làm những việc có ích cho xã hội.

"Ngày hôm qua" gặp được một người bạn tuyệt vời để hôm nay mong mỏi ngày gặp lại, để nắm tay nhau chuyện trò.

“Ngày hôm qua” tôi đã khóc vì những lỗi lầm mắc phải, để ngày hôm nay tôi lại khóc trong niềm vui và hạnh phúc.

“Ngày hôm qua” biết làm một điều tốt để cảm thấy hạnh phúc và vui sướng khi thấy niềm vui ánh lên trong mắt người khác .

“Ngày hôm qua” biết viết cho mình câu “Hãy luôn cố gắng” để ngày hôm nay thấy mình thành công hơn ngày hôm qua.

“Ngày hôm qua” biết bỏ qua chuyện buồn để ngày hôm nay mình sống trong niềm vui, niềm tin và hy vọng.

“Ngày hôm qua” biết đọc một cuốn sách hay để ngày hôm nay vận dụng nó vào trong cuộc sống hàng ngày.

“Ngày hôm qua” biết thu lượm những kinh nghiệm của cuộc sống này để hoàn thiện mình hơn nữa,

“Ngày hôm qua” đã vấp ngã một vài lần để hôm nay mình vững bước hơn,

“Ngày hôm qua” không biết nghe một người muốn nói với mình để ngày hôm nay mới thấy được giá trị của sự lắng nghe và chia sẻ.

“Ngày hôm qua” bước chân ra đi để hôm nay thấy được sự khó khăn khi muốn quay trở lại.

“Ngày hôm qua” nhận được một lời nhắn chúc mừng để thấy được giá trị của sự quan tâm.

“Ngày hôm qua” gặp được một người tốt để thấy mình cần phải làm nhiều việc tốt hơn nữa.

Xin cảm ơn "ngày hôm qua" đã cho tôi sinh ra để ngày hôm nay tôi được yêu thương và nhận lấy những thương yêu!

“Ngày hôm qua” bạn đã làm được những gì?

Có lẽ, “ngày hôm qua” không êm đềm như cổ tích, ngày hôm qua đầy nước mắt, nhưng, hãy nhìn lại, ắt hẳn “ngày hôm qua” của bạn luôn có ít nhất một nụ cười. Hãy nhìn nụ cười ấy, và sống cho xứng đáng ngày hôm nay, đừng để tháng ngày trôi qua trong tẻ nhạt, muộn phiền. Bạn hãy làm dù chỉ một điều tốt mỗi ngày, từng ngày... để ngày hôm nay lại thấy mình đã có những cố găng hơn nhiều ngày hôm qua!
    Đó là ngày hôm đã trôi qua !
    ^_^POIT^_^
    ^_^POIT^_^
    super vip
    super vip

Nữ

Bài gửi by ^_^POIT^_^ Sun Jun 29, 2008 6:14 am

QUÊN
    Sống trong đời,
    đôi khi cần phải biết quên để sống.

Quên không là đãng trí,

không là vô tình...
    quên chỉ đơn giản là cất đi.

Cất bớt đi để hành trang nhẹ nhàng hơn...

Cái gì cũng mang theo thì có ngày kiệt sức,
    nằm chết bên vệ đường cùng với mớ nỗi niềm kia...

Quên cũng đơn giản là xả bỏ.
    Xả bớt đi,bỏ bớt đi.....

Dễ mà khó...
    Nhiều khi tự hỏi mình đã làm được như thế chưa? ..
    Lòng còn chấp đắm nhiều quá...

chấp có em,
    chấp có ta,
    chấp có một tình yêu bền vững,
    chấp những nỗi buồn kia là có thật...
    thì làm sao mà nhẹ nhàng được?!?

Cái ta dại khờ,
    sao cứ tự làm khô héo mình vậy ?
    ...
    ^_^POIT^_^
    ^_^POIT^_^
    super vip
    super vip

Nữ

Bài gửi by ^_^POIT^_^ Sun Jun 29, 2008 6:16 am

HÔM QUA VÀ HÔM NAY
    Hôm qua ta vô tư trên con đường bụi đỏ. chiếc xe đạp cọc cạch lao đi khắp rừng đồi

Hôm qua ngắm cơn mưa đầu mùa thik thú. Cái cảm xúc nhè nhẹ len lõi từng lọn tóc, hứng từng bàn tay rồi úp vào đọng lại như giọt sương đầu ngón. Ngước lên bầu trời xám xịt mà chẳng chút bận lòng.

Hôm qua , ta vẩn hồn nhiên mở từng cánh cửa sổ, gió thốc vào từng kẻ tay. hít thật sâu cái khí trời vào sáng sớm mà chẳng chút mảy may lo toan...cứ vô tư như cuộc sống vốn màu hồng. Chưa biết thế nào là vất vả, chưa từng nếm trãi những vệt rong rêu bám sâu vào từng phiến đá mà phút chốc bàn chân trơn ướt sẽ bị quật ngã bất cứ lúc nào.

Hôm qua ta vẩn cười tươi, vẩn nhìn đồng hồ một cách bình thảng, ko chút trầm

tư, ko chút suy nghĩ....chưa từng phải chạy đua cùng thời gian để tiến về phía trước với bao gánh nặng đặt trên vai khi đứng giữa cuộc đời.

Hôm qua ta vẩn cứ vô tư nhảy dây bịt mắt, làm nhiều món ăn khoái khẩu, chưa bao giờ thức trắng đêm để hoàn thành bài vở nặng nề.

Hôm qua ta rất thik thưởng thức hương vị cafe. Cái đắng đặc sệch ấy ta đi rong ruổi khắp phố thành chỉ để ngẫm nghiền nó, xem nó. Lảng mạn với từng cái view khám phá.

Và rồi hôm nay. Khi cái nắng đầu tiên tuôn vào vuông cửa sổ, ta hoảng hốt bật dậy vội vàng với những bửa sáng, phóng xe thật nhanh cho kịp thời gian đến sở làm. Dòng người đông kịt. Ta quay cuồng hôi hả, ta níu, ta với, ta giữ lấy những khỏanh khắc tưởng chừng như trôi qua nhanh trong cuộc sống. Ta lắng nghe- Ta buồn- Ta vui- Ta hối tiếc đã rơi tuột thời gian- Ta cố nắm giữ những gì thuộc về mình- Ta khóc -Ta cười- Như vốn phải như vậy.

Hôm nay bầu trời xám xịt ta lo lắng bất thường.

Hôm nay , cuộc sống chẳng bao giờ cho ko ai điều gì mà ko đòi hỏi sự trả giá. Ta bắt đầu sợ những cơn mưa xối xả, những buổi chiều mùa hè và những cơn gió trái mùa. Nó làm ta nhiều suy nghĩ. Và ta sợ những đêm thức trắng.

Hôm qua và hôm nay…Phải chăng ta đã thay đổi??? Ta chẳng thể làm khác với qui luật thời gian. . Nhưng ta không thể chối bỏ mọi thứ, một phản xạ muôn thuở hay một định luật mơ hồ, mọi thứ cứ đến rồi đi…Ta vẫn là ta , tất yếu phải thích nghi và hướng tới. Ta của hôm nay hay ta của ngày hôm qua chững chạc hơn, điều ấy không còn quan trọng nữa..Chỉ biết là ngày hôm qua là những bậc thang cho ngày hôm nay ta bước tới. Cuộc sống vẫn luôn là những vòng quay rất vội, và ta đơn giản đôi khi chỉ muốn mình như cánh diều bay lên trời đầy gió… bay bay cao và bay xa.
    …Có được chăng?Surprised……….
    ^_^POIT^_^
    ^_^POIT^_^
    super vip
    super vip

Nữ

Bài gửi by ^_^POIT^_^ Sun Jun 29, 2008 7:18 pm

TÌM KIẾM CHÂN TÌNH
    Giữa phong ba đời đen bạc đổi màu
    Anh vẫn giữ một tình yêu duy nhất
    Hoa hồng ngày xưa đâu trả về cho đất
    Vẫn vẹn tròn vị ngọt của tình yêu.

Giữa những bộn bề của cuộc sống, đôi khi ta tự hỏi cuộc sống sẽ đi về đâu? Trong cả một kiếp người, không ai không trải qua những lúc khó khăn cùng cực, có những hoàn cảnh hoàn toàn bế tắc giữa cuộc sống vẫn như một dòng nước chảy mạnh cuốn tất cả mọi thứ vào bất tận ..... Những bi quan, những đau khổ, những niềm tin bị mất, những lo toan và cả những giọt nước mắt muộn phiền là những thứ gắn liền và song hành chúng ta trên cuộc đời của một kiếp người. Những khi trải qua những đau khổ mất mát đi 1 thứ gì quí nhất trên cuộc đời thì chính lúc này chúng ta đã cảm nhận được và mới hiểu được giá trị cuộc sống là những niềm đau, những hạnh phúc…. Từ lúc này chính những giọt nước mắt sẽ cho ta thấy và cùng hướng về một điều gì thánh thiện hơn, ấm áp hơn, nghĩa tình hơn .. hướng chúng ta về một ánh sáng của niềm hạnh phúc an vui .....Cuộc sống hàng ngày cho ta thấy được những mối quan hệ tình cảm giữa những con người, tình mẫu tử, tình yêu thương chia sẽ…. chính những điều này làm động lực cho cuộc sống hoàn thiện hơn…. Nhưng! nơi nào cũng vậy điều có 2 khía cạnh, Thiện & Bất Thiện đó chính là những cặp phạm trù mà dù bạn đi đâu nó cũng sẽ theo đến cùng … từ đó ta phải hiểu và tự mình cảm nhận, Tình yêu thương thì nơi nào cũng tìm được.. Nhưng ! điều tôi muốn nói với các bạn rằng “ Chân Tình Thì Khó Kiếm Vô Cùng..” một khi đã tìm được, thì mong rằng chúng ta đừng để nó mất đi, cơ hội chỉ đến một lần trong đời thì khó có cơ may được gặp một lần nữa.
    jency_ngoisaoxa
    jency_ngoisaoxa
    VIP
    VIP

Nữ
    Sở thik : ăn ngũ , xem phim , đọc truyên
    Humor : everybody 12A14
    Pet : ko bik đặt tựa đề sao cả, mọi người vô đọc rùi đặt giùm cái Pet-hamster

Bài gửi by jency_ngoisaoxa Sun Aug 17, 2008 10:42 am

cái này đọc cò ý nghãi wá
    ^_^POIT^_^
    ^_^POIT^_^
    super vip
    super vip

Nữ

Bài gửi by ^_^POIT^_^ Sun Aug 17, 2008 12:01 pm

zậy mới hem bik nên đặt cái tên gì...
    *-*FirePhoenix*-*
    *-*FirePhoenix*-*
    super vip
    super vip

Nữ
    Sở thik : chơi với cún cưng
    Pet : ko bik đặt tựa đề sao cả, mọi người vô đọc rùi đặt giùm cái Cutepuppy3

Bài gửi by *-*FirePhoenix*-* Sun Aug 17, 2008 10:00 pm

zậy bà mún nó có tựa đề dễ hỉu hay mang tính triết lý đây ??
    ^_^POIT^_^
    ^_^POIT^_^
    super vip
    super vip

Nữ

Bài gửi by ^_^POIT^_^ Sun Aug 17, 2008 10:36 pm

tùy, tiện thể sửa giùm cái tựa...
    *-*FirePhoenix*-*
    *-*FirePhoenix*-*
    super vip
    super vip

Nữ
    Sở thik : chơi với cún cưng
    Pet : ko bik đặt tựa đề sao cả, mọi người vô đọc rùi đặt giùm cái Cutepuppy3

Bài gửi by *-*FirePhoenix*-* Sun Aug 17, 2008 10:45 pm

ậy , nói zậy khó nghĩ quá , tui hem bik pà thix kỉu nèo cả , mà bà tự sửa chứ seo mò tui sửa đc ??

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: Sun May 19, 2024 11:23 pm