Diễn đàn lớp 12A14 (05-08) THPT Vũng Tàu

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn lớp 12A14 (05-08) THPT Vũng Tàu

3 posters

Để cải thiện sự tự tin của mình

•.¸¸.¤Angel_9X¤-:¦
    •.¸¸.¤Angel_9X¤-:¦
    Admin
    Admin

Nam
    Sở thik : chả bik
    Pet : Để cải thiện sự tự tin của mình Dog_6

Để cải thiện sự tự tin của mình Empty Để cải thiện sự tự tin của mình

Bài gửi by •.¸¸.¤Angel_9X¤-:¦ Sun Aug 17, 2008 5:13 am

Tự tin là chìa khóa của thành công. Không có nó chúng ta cũng không biết mình sẽ ra sao trong cuộc sống. Người có sự tự tin được đánh giá cao bởi họ đáng được tin cậy. Sự tự tin là một thứ gì đó rất hấp dẫn. Chắc bạn cũng muốn mình có sức hấp dẫn này chứ? Vậy dưới đây là một số lời khuyên để trở nên tự tin hơn trong mọi thứ bạn làm. Để cải thiện sự tự tin của mình 1a24

Trước tiên bạn hãy dùng trí nhớ để kích hoạt sự tự tin. Bạn hãy lục lại trong trí nhớ và chọn ra những sự việc bạn đã làm với sự tự tin của mình và hình dung lại mình trong tình huống đó. Nó có thể là một thành tích trong quá khứ của bạn, hay một câu chuyện hóm hỉnh nào đó làm những người xung quanh bạn vui cười... Nói chung là bất cứ điều gì làm bạn tự tin. Bài tập luyện về trí óc như vậy sẽ có tác dụng rất lớn vì nó giúp bạn tự tin hơn.

Nếu bạn có một mục tiêu cần đạt được, bạn hãy tưởng tượng đến cảnh khi bạn đạt được nó. Giả sử bạn muốn được các cô gái ngưỡng mộ thì cứ hình dung đến việc bạn được họ nhìn chằm chằm vào thân hình hoàn hảo của mình ở hồ bơi chẳng hạn. Điều này sẽ cho bạn thêm nghị lực để hoàn thành mục tiêu của mình. Tuy nhiên, khi xác định được cái đích mà mình muốn có được, bạn không nên vội vã cố giành được một cách mù quáng. Nếu bạn không biết làm cách nào để thực hiện ước muốn của mình thì hãy tìm hiểu thông tin ở sách báo, internet, hỏi mọi người hay thử nhiều phương pháp khác nhau cho đến khi tìm ra cách thích hợp cho mình. Ngoài ra, bạn sẽ tự tin hơn nếu biết trước được những gì bạn phải thực hiện.

Điều cuối cùng là kiên nhẫn với những mục tiêu của mình. Đừng bao giờ đánh mất đi sự tự tin nếu gặp thất bại lần đầu. Để đạt được mục tiêu của mình, bạn cần có thời gian phát triển những kỹ năng và mài dũa chúng sắc bén hơn. Hãy đặt hết mọi nổ lực vào mục tiêu cũng như tìm ra cái sai của mình và thử lại khi gặp thất bại.

Chúc bạn may mắn và nhiều nghị lực để đạt được những điều bạn muốn trong cuộc sống!
    Túy Ngọc ( Theo Associatedcontent)Để cải thiện sự tự tin của mình 1a24
    ^_^POIT^_^
    ^_^POIT^_^
    super vip
    super vip

Nữ
    Sở thik : 8, T_T, chơi bời, ăn kem trogn thời tiết lạnh, ngắm mưa
    Pet : Để cải thiện sự tự tin của mình 071030022054851

Để cải thiện sự tự tin của mình Empty Re: Để cải thiện sự tự tin của mình

Bài gửi by ^_^POIT^_^ Sun Aug 17, 2008 12:02 pm

woaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa rang me đã tái xuất giang hồ... Smile
    jency_ngoisaoxa